മാര്‍ ജെയിംസ് പഴയാറ്റിലിന്റെ രണ്ടാം ചരമ വാര്‍ഷികം ആചരിച്ചു.

By on July 11, 2018
P1 Mar James (1)

മാര്‍ ജെയിംസ് പഴയാറ്റിലിന്റെ രണ്ടാം ചരമ വാര്‍ഷികം ആചരിച്ചു.
ഇരിങ്ങാലക്കുട : ഇരിങ്ങാലക്കുട രൂപത പ്രഥമ ബിഷപ് മാര്‍ ജെയിംസ് പഴയാറ്റിലിന്റെ രണ്ടാം ചരമ വാര്‍ഷികം സെന്റ് തോമസ് കത്തീഡ്രലില്‍ ആചരിച്ചു. വൈകിട്ട് അഞ്ചിന് ഇരിങ്ങാലക്കുട രൂപതാ മെത്രാന്‍ മാര്‍ പോളി കണ്ണൂക്കാടന്‍ ജെയിംസ് പിതാവിനെ അടക്കം ചെയ്തിരിക്കുന്ന കല്ലറയ്ക്കു മുന്നില്‍ തയ്യാറാക്കിയ ഛായാചിത്രത്തില്‍ പുഷ്പാര്‍ച്ചന നടത്തി. തുടര്‍ന്ന് ബിഷപ്പിന്റെ മുഖ്യ കാര്‍മികത്വത്തില്‍ നടന്ന അനുസ്മരണ ബലിയില്‍ രൂപത വികാരി ജനറാള്‍മാരോടൊപ്പം രൂപതയിലെ വൈദികരും സന്യസ്ത വൈദികരും സഹകാര്‍മികരായിരുന്നു. ഹൃദയ വിശുദ്ധികൊണ്ടും ജീവിത നന്മകള്‍ കൊണ്ടും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളിലെ തീക്ഷണത കൊണ്ടും പെരുമാറ്റത്തിലെ എളിമകൊണ്ടും പുണ്യശ്രേഷ്ഠനായ മാര്‍ ജെയിംസ് പഴയാറ്റിലിന്റെ ജീവിതം അനുകരണീയ മാതൃകയാണെന്ന് ദിവ്യബലി മദ്ധ്യേ സന്ദേശം നല്‍കി ബിഷപ് പറഞ്ഞു. ചീത്ത ഫലങ്ങളില്‍ നിന്നല്ല; നല്ല പഴങ്ങളില്‍ നിന്നാണ് വൃക്ഷനന്മകള്‍ തിരിച്ചറിയേണ്ടതെന്നും സഭനേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികള്‍ക്ക് ജെയിംസ് പിതാവിന്റെ വിശുദ്ധജീവിതം ഉദാത്തമാതൃകയാണെന്നും ബിഷപ്പ് കൂട്ടിചേര്‍ത്തു. വിശുദ്ധ ബലിക്കു ശേഷം കല്ലറയില്‍ മരിച്ചവര്‍ക്കുവേണ്ടിയുള്ള പ്രത്യേക ഒപ്പീസ് നടന്നു.
അനുസ്മരണ യോഗത്തില്‍ കേരളസഭ പത്രത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ രൂപത പി.ആര്‍.ഒ. ഫാ. ജോമി തോട്ട്യാന്‍ തയ്യാറാക്കിയ മാര്‍ ജെയിംസ് പഴയാറ്റില്‍ പിതാവിന്റെ ലഭ്യമായ ചരിത്ര രേഖകള്‍ ചേര്‍ത്ത് ‘ചരിത്രരേഖകള്‍’ എന്ന പുസ്തകത്തിന്റെ പ്രകാശനം മാര്‍ പോളി കണ്ണൂക്കാടന്‍ നിര്‍വ്വഹിച്ചു. പഴയാറ്റില്‍ പിതാവിന്റെ സ്മരണാര്‍ഥം രൂപത ആരംഭിച്ച കാരുണ്യ സംരംഭമായ മാര്‍ ജെയിംസ് പഴയാറ്റില്‍ മെമ്മോറിയല്‍ ഹൃദയ പാലിയേറ്റീവ് കെയറിന്റെ ചാലക്കുടി മേഖല പ്രവര്‍ത്തനോദ്ഘാടനവും ആംബുലന്‍സ് വെഞ്ചിരിപ്പു കര്‍മ്മവും നടന്നു. ചാലക്കുടി, ഇരിങ്ങാലക്കുട, മാള മേഖലകളിലായി 1120- ഓളം അംഗങ്ങള്‍ ഇതിനോടകം പാലിയേറ്റീവ് കെയര്‍ സേവനം പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നുണ്ടെന്ന് ഡയറക്ടര്‍ ഫാ. സണ്ണി കളമ്പനാംതടത്തില്‍ സമ്മേളനത്തില്‍ അറിയിച്ചു.
രൂപതയിലെ വൈദികര്‍, മേജര്‍ സുപ്പീരിയര്‍മാര്‍, കൗണ്‍സിലര്‍മാര്‍, സന്യാസഭവന സുപ്പീരിയര്‍മാര്‍, പാസ്റ്ററല്‍ കൗണ്‍സില്‍ അംഗങ്ങള്‍, നടത്തു കൈക്കാരന്മാര്‍, ഇടവക കേന്ദ്രസമിതി പ്രസിഡന്റുമാര്‍, രൂപത ഏകോപന സമിതി അംഗങ്ങള്‍, ബ്രദേഴ്‌സ്, പഴയാറ്റില്‍ കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ എന്നിവര്‍ തിരുകര്‍മ്മങ്ങളില്‍ പങ്കെടുത്തു.

പി.ആര്‍.ഒ.
ഫാ. ജോമി തോട്ട്യാന്‍

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>